Leave Your Message
Rukunin Labarai
Fitattun Labarai

Tsarin kula da hayar wanki na RFID: mabuɗin dacewa

2024-03-25 11:14:35

1. Fagen Aikin

Otal-otal, asibitoci, sassan gwamnati da kamfanoni masu sana'a na wanki suna fuskantar dubban kayan aikin wanki da na wanki, wanke-wanke, guga, kammalawa, ajiya da sauran hanyoyin aiki kowace shekara. Yadda za a bi da kuma sarrafa kowane tsari na wanke wanki yadda ya kamata, lokutan wanki, matsayi na kaya da ingantaccen rarraba wanki babban ƙalubale ne. Dangane da matsalolin da ke sama, UHF RFID yana ba da cikakkiyar mafita, alamar wanki na UHF an saka shi a cikin wanki, kuma bayanin zanen RFID yana ɗaure tare da bayanan rigar da aka gano, da kuma sa ido na gaske da sarrafa kayan aikin. Ana samun wanki ta hanyar samun bayanan alamar ta na'urar mai karatu, ta samar da tsarin kula da hayar wanki na yau da kullun akan kasuwa.


Tsarin kula da hayar wanki ya fara ba kowane zane na musamman na RFID alamar dijital na wanki (wato tag ɗin wanki mai iya wankewa), kuma yana amfani da manyan na'urorin sayan bayanai na masana'antu don tattara bayanan matsayin wanki a cikin kowane hanyar haɗin gwiwar hannu da kowane tsari na wanki a ciki. ainihin lokacin don cimma nasarar gudanar da tsarin duka da kuma tsarin rayuwar rayuwar wanki. Don haka, yana taimaka wa masu aiki don haɓaka haɓakar wurare dabam dabam na wanki, rage farashin aiki, da haɓaka gamsuwar abokin ciniki. Tsarin kula da hayar zai iya fahimtar yanayin duk wani nau'i na zagayawa na wanki a ainihin lokacin, kuma yana ƙididdige adadin lokutan wankewa, farashin wankewa, da adadin haya da farashin hayar otal da asibitoci a ainihin lokacin. Don gane hangen nesa na sarrafa wanki da ba da tallafi na ainihin lokacin don sarrafa kimiyyar masana'antu.


2.RFID tsarin kula da wanki

Tsarin kula da hayar wanki ya ƙunshi sassa biyar: UHF RFID alamun wanki mai iya wankewa, mai karanta hannu, injin tasha, UHF RFID workbench, software na sarrafa tag ɗin wanki da bayanan bayanai.

Alamar alamar wanki na RFID: A cikin tsarin rayuwar rayuwar wanki, dangane da dalilai masu yawa kamar juriya mai zafi, juriya mai ƙarfi da tasirin tasirin masana'antar wanka, ana nuna bayanan bincike na rayuwar sabis na wanki na masana'antu a cikin lamba. na lokutan wanka: duk zanen gadon auduga da matashin kai sau 130 ~ 150; Cakuda (65% polyester, 35% auduga) 180 ~ 220 sau; Tawul aji 100 ~ 110 sau; Tablecloth, bakin zane 120 ~ 130 sau, da dai sauransu.

  • Rayuwar alamun wanki don wanki ya kamata ya fi ko daidai da rayuwar zane, don haka alamar RFID mai wankewa dole ne a sanya shi zuwa 65 ℃ 25min ruwan dumi, 180 ℃ 3min bushewar zafin jiki, 200 ℃ 12s ironing da ƙarewa. a 60 mashaya, babban matsa lamba a 80 ℃, da kuma jerin m inji wanka da nadawa, fuskantar fiye da 200 cikakken wanka hawan keke. A cikin maganin sarrafa wanki, alamar wanki na RFID shine ainihin fasaha. Hoto 1 yana nuna hoton alamar wanki na RFID mai wankewa, wanda ke biye da wanki ta kowace hanyar wankewa, zafi mai zafi, matsa lamba, tasiri, da kuma sau da yawa.
  • labarai1hj3


Figue1 uhf alamar wanki

Mai karanta Hannu: Don ƙarin gano yanki ɗaya ko ƙaramin adadin wanki. Yana iya zama mai karanta Hannun Bluetooth ko mai karanta Hannun Android.

  • labarai2uzi
  • Na'urar tashoshi: Kamar yadda aka nuna a hoto na 2, lokacin da motar wanki ke buƙatar cikawa ko mikawa, ana buƙatar babban adadin saurin ganewa. Gabaɗaya, akwai ɗaruruwan kayan wanki a cikin mota, kuma duk suna buƙatar gano su cikin daƙiƙa 30. Ana buƙatar kayan wanki da otal-otal da injin rami. Gabaɗaya akwai eriya 4 zuwa 16 a cikin injin ramin, wanda aka ƙera don gano zanen a kowane bangare da hana karantawa. Don wankin wankin da ake buƙatar sake yin fa'ida kuma a sake wanke su, ana iya ƙidaya ta ta injin rami.


Za a iya haɗa benci na UHF tare da na'urar wankewa. Ana ƙidaya duk zagayawa na wanki yayin aiki na yau da kullun, kuma injin na iya cire rigar RFID ta atomatik wanda ya wuce rayuwar aikin su lokacin da aka gano su.

RFID tsarin kula da wanki da kuma bayanan bayanai shine tushen aikin gabaɗayan tsarin, ba wai kawai don samar wa abokan ciniki bayanai ba, har ma don taimakawa cimma gudanarwar cikin gida.


3. Matakan aiki

Matakan aiki na amfani da UHF RFID sarrafa wanki sune:

dinki da rajista: Bayan dinka alamar wanki na UHF RFID zuwa kayan wanki, tufafin aiki da sauran abubuwa, an rubuta bayanan code na ka'idojin da aka tsara na kamfanin sarrafa haya a cikin tag ɗin wanki ta hannun mai karanta RFID, da bayanin bayanan alamar wanki mai ɗaure wa wanki shine shigarwa a bayan tsarin sarrafa wanki, wanda za'a adana a cikin bayanan tsarin software na tushen yanar gizo mai zaman kansa. Don sarrafa taro, Hakanan zaka iya rubuta bayanai da farko sannan ɗinka.

Miƙawa: Lokacin da aka aika rigar zuwa shagon wanki don tsaftacewa, ma'aikatan sabis za su tattara zanen su shirya shi. Bayan wucewa ta na'urar ramin, mai karatu zai sami lambar EPC ta atomatik na kowane abu, kuma ya aika da waɗannan lambobi zuwa tsarin baya ta hanyar haɗin yanar gizon, sannan ya adana bayanan don nuna cewa ɓangaren abun ya bar. otal aka mika wa ma'aikatan gidan wanki.

  • Hakazalika, idan kantin wanki ya goge kayan wanki kuma ya koma otal, mai karatu ya duba tashar, mai karatu zai sami EPC na duk wanki sannan ya mayar da shi zuwa tsarin tsarin don kwatanta da bayanan EPC na wanki. aika zuwa shagon wanki don kammala aikin hannu daga shagon wanki zuwa otal.
  • labarai3s1q


Gudanar da ciki: A cikin otal ɗin, don wankin da aka sanya tare da alamun wanki na RFID, ma'aikatan za su iya amfani da mai karanta na hannu na RFID don kammala aikin ƙira cikin sauri, daidai da inganci. A lokaci guda, zai iya samar da aikin bincike mai sauri, bin diddigin matsayi da bayanin wuri na zane, da kuma yin aiki tare da ma'aikata don kammala aikin ɗaukar zane. A lokaci guda kuma, ta hanyar aikin bincike na ƙididdiga na bayanan da ke baya, ana iya samun yanayin wankewa da kuma nazarin rayuwa na kowane ɗayan wanki guda ɗaya daidai, wanda ke taimaka wa gudanarwa don fahimtar mahimman bayanai kamar ingancin wanki. Bisa ga waɗannan bayanan bincike, lokacin da wanki ya kai matsakaicin adadin lokutan tsaftacewa, tsarin zai iya karɓar ƙararrawa kuma ya tunatar da ma'aikatan don maye gurbin shi a lokaci. Inganta matakin sabis na otal ɗin kuma haɓaka ƙwarewar abokin ciniki.


4.System abũbuwan amfãni

Fa'idodin tsarin amfani da tsarin sarrafa wanki na RFID sune:

  • labarai4ykw
  • Rage rarraba wanki: Tsarin rarrabuwar al'ada yawanci yana buƙatar mutane 2-8 don warware wanki zuwa cikin ɗigo daban-daban, kuma yana iya ɗaukar sa'o'i da yawa don warware duk wanki. Tare da tsarin kula da wanki na RFID, lokacin da suturar guntu na RFID ta ratsa cikin layin taro, mai karatu zai gane EPC na alamar wanki kuma ya sanar da kayan aiki na atomatik don aiwatar da rarrabuwa, kuma ana iya ƙara yawan aiki da yawa sau da yawa.


Samar da ingantattun bayanan adadin tsaftacewa: Adadin zagayowar tsaftacewa a kowane yanki na wanki abu ne mai matukar mahimmanci, kuma tsarin nazarin sake zagayowar tsaftacewa zai iya taimakawa sosai wajen hango ƙarshen rayuwar kowane yanki na wanki. Yawancin wanki na iya jure wa takamaiman adadin zagayowar tsaftacewa mai ƙarfi, fiye da adadin adadin wanki ya fara fashe ko lalacewa. Yana da wuya a iya hasashen ƙarshen rayuwar kowane yanki na wanki ba tare da rikodin adadin da aka wanke ba, wanda kuma yana da wahala ga otal-otal su samar da tsare-tsare na maye gurbin tsohon wanki. Lokacin da zane ya fito daga mai wanki, mai karatu ya gane EPC na alamar RFID akan tufafi. Ana loda adadin zagayowar wanki na waccan wankin zuwa rumbun adana bayanai na tsarin. Lokacin da tsarin ya gano cewa wanki yana kusa da ƙarshen rayuwarsa, tsarin ya sa mai amfani ya sake tsara wanki. Wannan hanya tana tabbatar da cewa kasuwancin suna da kayan wanki masu mahimmanci a wurin, don haka yana rage lokacin sake cika wanki saboda asara ko lalacewa.


Samar da sarrafa kayan gani cikin sauri da sauƙi: Rashin sarrafa kayan gani na gani na iya sa ya yi wahala a tsara daidai lokacin gaggawa, aiki yadda ya kamata, ko hana asarar wanki da sata. Idan an sace kayan wanki kuma kasuwancin ba ya gudanar da bincike na yau da kullun, kasuwancin na iya fuskantar yuwuwar jinkiri a ayyukan yau da kullun saboda rashin sarrafa kaya. Tsarin wanke-wanke bisa UHF RFID na iya taimakawa kasuwancin sarrafa kaya cikin sauri da inganci a kullum.

  • Masu karatu da aka sanya a cikin kowane ɗakin ajiya suna ci gaba da sa ido kan kaya don taimakawa gano inda wanki ya ɓace ko aka sace. Karatun ƙarar ƙira ta fasahar UHF RFID kuma na iya taimakawa kasuwancin ta amfani da sabis na tsaftacewa daga waje. Ana karanta adadin adadin kafin a aika wanki da za a wanke da kuma sake dawowa bayan an dawo da wanki don tabbatar da cewa ba a rasa wanki yayin aikin wanki na ƙarshe.
  • labarai 5hzt


Rage asara da sata: A yau, yawancin kasuwancin duniya suna amfani da hanyoyi masu sauƙi, hanyoyin sarrafa kayan da suka dogara da ɗan adam don ƙoƙarin ƙidaya adadin wanki da aka ɓace ko aka sace. Abin takaici, kuskuren ɗan adam wajen kirga ɗaruruwan wanki da hannu yana da yawa. Sau da yawa idan aka sace kayan wanki, kasuwancin ba shi da ɗan damar gano barawon, da ƙarancin samun diyya ko dawowa. Serial lambar EPC a cikin alamar wanki na RFID yana ba kamfanoni ikon gano wankin wanki ya ɓace ko aka sace da sanin inda aka ajiye shi na ƙarshe.

Bayar da bayanan abokin ciniki mai ma'ana: Kasuwancin da ke hayan wanki suna da hanya ta musamman don nazarin halayen masu amfani, wanda shine fahimtar abokan ciniki ta alamar rigar RFID akan wankin haya. Tsarin wanki na tushen UHF RFID yana taimakawa rikodin bayanan abokin ciniki, kamar masu haya na tarihi, kwanakin haya, tsawon haya, da sauransu. Adana waɗannan bayanan yana taimaka wa kamfanoni su fahimci shaharar samfur, tarihin samfur, da zaɓin abokin ciniki.


Samun ingantacciyar hanyar shiga da tsarin gudanarwa: Tsarin hayar wanki yana da matukar wahala sosai, sai dai idan kasuwancin na iya kafa takamaiman kantin sayar da kayayyaki kamar kwanakin haya, kwanakin ƙarewa, bayanan abokin ciniki da sauran bayanai. Tsarin wanki na tushen UHF RFID yana ba da bayanan abokin ciniki wanda ba kawai adana mahimman bayanai bane, har ma yana faɗakar da kasuwancin kananan abubuwa kamar lokacin da wanki ya ƙare. Wannan fasalin yana bawa kamfanoni damar sadarwa tare da abokan ciniki game da kusan ranar dawowar da kuma samar da ita ga abokan ciniki maimakon kawai samar wa abokan ciniki ranar dawowar da aka ɗauka, wanda ke inganta dangantakar abokan ciniki yadda ya kamata kuma hakan yana rage rikice-rikice marasa mahimmanci kuma yana ƙara kudaden shiga na hayar wanki.