Leave Your Message
Rukunin Labarai
Fitattun Labarai

RFID yana ba da ƙarfin masana'anta mai wayo na BMW

2024-07-10

Domin sassan motocin BMW suna da kima sosai, idan aka yi kuskure a lokacin da ake hadawa, farashinsu zai karu ba iyaka. Don haka BMW ya zaɓi yin amfani da fasahar RFID. Ana amfani da pallets ɗin tag na RFID mai zafi don jigilar abubuwan haɗin kai daga masana'antar samarwa zuwa taron taron. Ana gano waɗannan alamomin RFID masu zafi ta ƙofofin masu karatu yayin da ma'ajin ke shiga da barin masana'anta, yayin da ake kewaya masana'anta ta hanyar cokali mai yatsu, da PDAs a tashoshin masana'anta.

masana'anta1.jpg

Shigar da tsarin walda mota. Lokacin da tasha kamar motar dogo tana ɗaukar kayan aiki zuwa tasha ta gaba, ƙirar abin hawa a tashar da ta gabata tana tura bayanan ƙirar motar zuwa tashar ta gaba ta hanyar PLC. Ko kuma ana iya gano samfurin abin hawa kai tsaye ta hanyar kayan aikin ganowa a tashar ta gaba. Bayan crane yana cikin wurin, ana karanta bayanan ƙirar motar da aka rubuta a cikin manyan alamun RFID na crane ta hanyar RFID, kuma idan aka kwatanta da bayanan ƙirar abin hawa da PLC ke watsawa a tashar da ta gabata ko bayanan da na'urar firikwensin abin hawa ta gano. . Kwatanta da tabbatarwa don tabbatar da ingantacciyar ƙira da hana kurakuran sauya kayan aiki na kayan aiki ko kurakuran kiran lambar shirin robot, wanda zai iya haifar da haɗari na karo na kayan aiki. Hakanan za'a iya amfani da irin wannan yanayin ga layukan haɗar injin, layukan isar da sarƙoƙi na ƙarshe, da sauran wuraren aiki waɗanda ke buƙatar ci gaba da tabbatar da samfuran abin hawa.

A cikin tsarin zanen mota. Kayan aikin jigilar kaya ne mai jigilar skid, tare da babban zafin jiki uhf RFID tag wanda aka sanya akan kowane skid mai ɗauke da jikin mota. A lokacin duk tsarin samarwa, wannan alamar yana gudana tare da kayan aiki, yana samar da wani yanki na bayanai wanda ke motsawa tare da jiki, ya zama "jikin mota mai wayo" mai ɗaukar hoto wanda ke ɗaukar bayanai. Bisa ga daban-daban bukatun na samar da fasaha da kuma management, RFID masu karatu za a iya shigar a ƙofar da kuma fita na shafi bitar, da bifurcation na workpiece dabaru, da kuma shigar da muhimman matakai (kamar feshin fenti, dakunan bushewa, ajiya wuraren. , da sauransu). Kowane mai karanta RFID na kan shafin zai iya kammala tarin skid, bayanan jiki, fesa launi da adadin lokuta, kuma ya aika bayanin zuwa cibiyar sarrafawa a lokaci guda.

masana'anta2.jpg

A cikin tsarin haɗin mota. An sanya alamar zafin jiki mai girma uhf RFID akan rataye na motar da aka haɗa (motar shigar, wuri, lambar serial da sauran bayanai), sannan ana haɗa lambar sial ɗin daidai ga kowane abin hawa. Ƙarfe mai girman zafin jiki na RFID tare da cikakkun buƙatun da motar ke buƙata tana gudana tare da bel ɗin jigilar kaya, kuma a kowane mai karanta RFID ana shigar da shi a kowace tashar aiki don tabbatar da cewa motar ta kammala aikin haɗuwa ba tare da kurakurai ba a kowane matsayi na layin taro. Lokacin da rakiyar motar da aka haɗa ta wuce mai karanta RFID, mai karatu yana samun bayanan da ke cikin alamar ta atomatik kuma ya aika zuwa tsarin sarrafawa na tsakiya. Tsarin yana tattara bayanan samarwa, bayanan saka idanu masu inganci da sauran bayanai akan layin samarwa a cikin ainihin lokacin, sannan kuma watsa bayanan zuwa sarrafa kayan aiki, tsara tsarin samarwa, tabbatar da inganci da sauran sassan da ke da alaƙa. Ta wannan hanyar, ana iya aiwatar da ayyuka kamar samar da albarkatun ƙasa, tsara jadawalin samarwa, sa ido mai inganci, da bin diddigin abin hawa a lokaci guda, kuma ana iya guje wa ɓarna iri-iri na ayyukan hannu yadda ya kamata.

masana'anta 3.jpg

RFID yana ba BMW damar keɓance motoci cikin sauƙi. Yawancin abokan cinikin BMW sun zaɓi yin odar motoci na musamman lokacin siyan motoci. Don haka, kowace mota tana buƙatar sake haɗawa ko kuma sanye take da ita gwargwadon bukatun abokin ciniki. Don haka, kowane oda yana buƙatar goyan bayan takamaiman sassa na auto. A gaskiya, duk da haka, samar da umarnin shigarwa ga masu gudanar da layin taro yana da ƙalubale sosai. Bayan gwada hanyoyi daban-daban da suka haɗa da RFID, infrared da lambobin mashaya, BMW ya zaɓi RFID don taimaka wa masu aiki da sauri tantance nau'in taron da ake buƙata lokacin da kowace abin hawa ta isa layin taron. Suna amfani da tsarin sakawa na ainihi na tushen RFID - RTLS. RTLS tana ba BMW damar gano kowane abin hawa yayin da yake wucewa ta layin haɗin gwiwa kuma ya gano ba kawai wurin da yake ba, har ma da duk kayan aikin da ake amfani da su akan wannan motar.

Ƙungiyar BMW tana amfani da RFID, fasahar ganowa ta atomatik mai sauƙi, don cimma daidaitattun bayanai da sauri da sauri, da taimakawa tsire-tsire masu tsire-tsire yin yanke shawara na kimiyya, don haka inganta haɓaka samar da kamfanoni. An ba da rahoton cewa BMW zai zama alamar Tesla kuma zai ci gaba da fadada aikace-aikacen fasahar RFID a cikin motoci. Watakila nan gaba kadan, BMW kuma zai zama kyakkyawan sabon kamfanin motocin makamashi.